
  

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA AFYA 

BARAZA LA FAMASI 

TAARIFA KWA UMMA 

KUSUDIO LA KUFUTA MAJINA YA WANATAALUMA 

WASIO NA LESENI HAI KWENYE REJESTA 

Dodoma: Mei 20, 2024 

Baraza la Famasi ni taasisi ya Serikali chini ya Wizara ya Afya 

iliyoanzishwa kupitia Kifungu Na.3 cha Sheria ya Famasi, Sura 311. 

Pamoja na majukumu mengine, Baraza limepewa mamlaka ya kusajili, 

kusimamia na kudhibiti wanataaluma wa kada ya famasi na utendaji wao. 

Kifungu Na. 22, 26 na 30 cha sheria hii kinamtaka kila mwanataaluma 

kuhuisha taarifa zake kwenye rejesta kabla ya tarehe 31 Disemba ya kila 

mwaka. Aidha, Kifungu Na. 53(1)(a) kimeelekeza kuwa endapo
mwanataaluma hatakuwa na leseni hai kwa kipindi cha zaidi ya mwaka
mmoja (1) atakuwa amejiondolea sifa ya kuwa mwanataaluma. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Hivyo basi, Ofisi ya Msajili inawatangazia wanataaluma wote kuwa, Baraza 

linakusudia kuondoa kwenye rejesta majina ya wanataaluma ambao 

watakuwa hawajahuisha taarifa zao ndani ya siku 14 kuanzia tarehe ya 

tangazo hili. Orodha ya wahusika itatolewa baada ya siku hizo ili 

kuwajulisha umma kutopokea huduma za kitaaluma zitakazotolewa na 

wanataaluma hao na hatua za kisheria zitachukuliwa. 

Imetolewa na; 
 

Ofisi ya Msajili 
Baraza la Famasi 

 
 
 


